Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

“TMA

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA KASKAZINI, PEMBA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta mbalimbali
katika mkoa wa Kaskazini Pemba na wilaya zake:

() Ngazi ya Mkoa

(a) (b)
\ Micheweni
Mvua (mm)
[1323-351
Kielelezo [ 352 - 380
[ ] Wastani hadi chini ya wastani I 381 - 409

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa kisiwa cha Pemba. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Pemba. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

(). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kaskazini Pemba.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kaskazini Pemba. Msimu
unatarajiwa kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko usioridhisha.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kkujitokeza hata katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA WETE
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Wete.

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Wete

Kielelezo
[1Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Desemba, 2025 kwa Wilaya ya
Wete, Kaskazini Pemba.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Wete.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Wete

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba - Desemba kwa wilaya ya Wete ni kati ya
milimita 320 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(i).
(ii).

(iil).

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua

kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo

Ushauri

(i).

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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v Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA —- DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MICHEWENI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Micheweni.

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Micheweni

45
35

20 \/%%f
Kielelezo ﬁ W
1 Wastani hadi Chini ya Wastani Km /_,MM

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Desemba, 2025 kwa Wilaya ya
Micheweni, Kaskazini Pemba.

Dondoo muhimu

(v). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Micheweni.

(vi). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(vii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(viii). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia
mbinu bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili

kukabiliana na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya
Micheweni

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba - Desemba kwa wilaya ya Micheweni ni kati
ya milimita 350 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

(iii).  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo

Ushauri

().  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(ii).  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iii).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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